Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณสุวิทย์ คณานุรักษ์

สวัสดีครับ
    สืบเนื่องจากพิธีพระราชทานเพลิงศพ นายสุวิทย์ คณานุรักษ์ ที่สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฏราชกุมาร สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี และสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ได้เสด็จพระราชดำเนินพระราชเพลิงศพที่วัดตรีทศเทพ เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2550 แล้วนั้น
    ผมได้อ่านข้อความในกระทู้
    มหามุขมาตยานุกูลวงศ์ วงศ์ตระกูลเฉกอะหมัด และวงศ์ตระกูลเสนาบดีจีน หนังสือเก่า ๒ เล่ม อายุกว่าร้อยปีที่น่าอ่าน(http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K6166921/K6166921.html)
    ได้กล่าวข้อความต่างๆถึงคุณสุวิทย์ คณานุรักษ์ และได้ให้ข้อมูลที่ละเอียดอย่างไม่น่าเชื่อ ผมขอขอบคุณ ณ ที่นี้ด้วยครับ
    จึงมาตั้งกระทู้นี้เพื่อให้ข้อมูลที่ถูกต้องอีกครั้ง และเพื่อความกระจ่างไม่สงสัยแคลงใจกับทุกๆคนครับ

ก่อนอื่นขอขอบคุณ คุณ กัมม์, คุณเพ็ญชมพู , คุณNickyNick , คุณCVTบ้านโป่ง , คุณsupply1 ขอบคุณมากๆ จากใจจริงครับ

เข้าเรื่องเลยดีกว่า...

**(กระทู้นี้ได้ย้ายมาจากห้องบลูฯที่ผมพลาดลงผิดไป ผู้ที่ได้อ่านแล้วต้องขออภัยด้วยครับ)**

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 51 23:29:09

จากคุณ : Srijulaluk - [ 14 ม.ค. 51 23:13:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom