Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

toiletries จะแปลเป็นภาษาไทยว่าอะไรดีคะ

ตอนนี้ลังเลใจอยู่หลายคำค่ะ
    "เครื่องสำอาง"  "ของใช้ส่วนตัว" "ผลิตภัณฑ์ส่วนบุคคล" จริง ๆ อาจจะมีคำแปลที่ถูกต้องและดีกว่านี้ แต่ยอมรับว่ายังนึกไม่ออกจริง ๆ ค่ะ

พอดีว่าต้นฉบับเขาแปลมาว่า "อุปกรณ์ห้องน้ำ" เราก็อึ้งนิด ๆ ไปเจอในกูเกิลว่า "เครื่องห้องน้ำ" เอ่อ อึ้งเพิ่มมาอีกหน่อย

ในเรื่องที่ดูอยู่ นางเอกหนีตายออกมาจากกองไฟได้ แต่เสื้อผ้าข้าวของแทบไม่เหลือ เพื่อนก็เลยเอาเสื้อผ้า ทั้งชุดชั้นนอก ชั้นใน รองเท้า แล้วก็เจ้า toiletries นี่ล่ะค่ะ มาให้

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านค่ะ

จากคุณ : zaida, film mania - [ 24 ม.ค. 51 17:03:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom