Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามเรื่องการเรียนปริญญาตรี ควบราม ?

ขอสอบถามสักนิดครับ ตอนนี้เรียน ม.6

ได้โควตาแล้วที่ นิติฯ มธ.

ผมเคยได้ยินมาว่าบางคนจบ ม.6 ขึ้นไป ปี1-2ของมหาลัย

ก็ได้ ตรีรามมาแล้ว 1 ใบ อันนี้คือ Pre - Degree ใช่หรือไม่

เข้าเรื่องครับ

1.เรียน pre ตอน ม.4-6(ไม่ทันแล้ว) กับไปเริ่มเรียนควบตอนเข้ามหาลัยปิด จะต่างกันอย่างไร มากไหมครับ

เพราะรู้สึกเสียดายเวลาอยู่พอสมควร ที่ไม่ได้รู้ข่าวก่อนหน้านี้

2.ถ้าจะเรียนรามควบไปกับ นิติฯ มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

เพราะนิติฯคงจะต้องทุ่มเวลากับหนังสือมากพอดู ตอนนี้ก็เลยเล็ง คณะบริหารไว้

****ขอคำแนะนำด้วยนะครับ อยากใช้เวลาให้คุ้มค่ามากที่สุด

ทดแทนช่วงที่เสียไปเพราะไม่หาช่องให้ตัวเอง T-T

เพราะ รู้สึกว่า นิติฯ เพียวๆคงไม่พอ เลยอยากได้อีกทักษะนึงไว้ด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

จากคุณ : -=โชค126=- - [ 25 ม.ค. 51 00:21:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom