Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จริงไหมที่เราสามารถพูดภาษาอังกฤษได้ภายใน 3-6 เดือน

คือข้องใจมานานแล้วค่ะ หนูจะเรียนจบป.ตรีแล้ว แต่ภาษาไม่ได้เรื่องเลย สื่อสารแบบไถๆไป อ่านก็พอจับใจความหลักๆได้เท่านั้น อย่าถามถึงรายละเอียดนะ

ได้ยินว่าถ้าเราอยู่ในสภาพแวดล้อมที่ใช้ภาษานั้นๆภายใน 3-6 เดือนเราสามารถสื่อสารได้คล่อง จริงหรือค่ะ แล้วทำไมบางคนเรียนคอรส์แพงๆหลายปีแล้วยังพูดไม่คล่องเลย ทั้งๆที่ในห้องก็พูดอังกฤษแถมคนสอนยังอังกฤษอีก สงสัยค่ะ

ใครมีประสบการณ์หรือมีความคิดเห็นรบกวนด้วยนะค่ะ

ปล.ถ้าทำได้จริงหนูจะไปหางานทำแถวพัทยาหรือภูเก็ตค่ะ

จากคุณ : อยากเก่งภาษาจัง - [ 28 ม.ค. 51 09:00:13 A:203.113.36.6 X: TicketID:157336 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom