Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอพี่ๆให้คำชี้เเนะ ด้วยคับ

สวัดดีคับ ผมอยากได้คำปรึกษาเกี่ยวกับ เรียนเรียนน่ะคับ

คือว่า ผมซิ่วออกมาจาก ธรรมศาตร์ (สังคมวิทยา)ได้ประมาณ1ปีเเล้ว ก็เสียดายนะคับเพราะถ้าเรียนต่อ ตอนนี้ก็ปี4เเล้ว เเต่ในเมื่อชีวิตต้องเดินทางต่อก็ ต้องไม่ท้อ น่ะคับ

ผมมาสมัครเข้าที่ มหิดลอินเตอร์ คับ(muic)เป็นคณะที่เปิดใหม่กับ กันตนาคับ em (entertainment media)สาขา flim สอบติดเเต่ ตก สัมภาสคับ
    เลย ได้เข้ามาอยู่ pre-collage ของมหิดล(คือเรียนจบ pre4 เเล้วถึงได้เข้า muic น่ะคับ)

ปัญหาก็คือ อยากมีตัวเลือกไว้ เพื่อเข้า คอเลจไม่ได้น่ะคับ
    ต้องการทราบว่า

1.มหาลัยที่เปิดสอนเกี่ยวกับด้าน ภาพยนต์ มีที่ไหนบ้างคับ.. เเล้วมหาลัยไหน ขึ้นชื่อบ้างคับ(มหาลัย รัฐ ผมคงกลับไป เอน ใหม่ไม่ติดเเล้วคับ)

2.พี่ๆคิดว่า ค่าเทอม 4 เเสนกว่าต่อปี คุ้มไหมคับ สำหรับคนะ em นี่ หลายคนที่เคยเข้าไปบอกว่า หลายๆอย่างยังไม่พร้อมน่ะคับ  

3.ถ้าจะไปเรียน ที่ต่างประเทสจะดีไหมคับ สำหรับมหาลัยชื่อดัง ด้านภาพยนต์ มีที่ไหนบ้างคับ

4.  ในใจคิดว่า ท้อ นิดๆน่ะคับ อายุ21 เเล้วยังต้องมาเริ่มใหม่ เพื่อนหลายๆคนจะทำงานกันเเล้ว

5.โรงเรียน พิเสด ที่สอน writing ดีๆคับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านคับ e mail มาเเนะนำก็ได้ หรือ ใครที่ชอบทำหนัง หรือ สนใจด้านนี้ cocojr40@hotmail.com คุยกันได้คับ

จากคุณ : kun_Tone - [ 3 ก.พ. 51 19:29:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom