Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอเริ่มเรียนภาษาอังกฤษด้วยคนนะครับ

ก่อนอื่นต้องบอกว่าดีใจมาที่มีห้องย่อยเรื่องเรียนภาษาอังกฤษ เพราะไม่ได้ห้อง สมุดมานานมาก เป็นเดือนเลยมั่ง เพิ่งจะมารู้วันนี้เองว่ามีห้องเรียนภาษาอังกฤษด้วย
      เอาเป็นว่าวันนี้ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยล่ะกันนะครับ
      และก็จะมาขอเรียนภาษาอังกฤษด้วย โดยวิธีการที่ผมจะมาเรียนนั้น ผมจะเรียนโดยการลองผิดลองถูก โดยที่ผมจะลองแต่งประโยค ง่ายๆ หรือหาประโยคภาษาอังกฤษมาแปลแล้ว แล้วก็จะขอให้คนที่เก่งภาษาอังกฤษช่วยดูหน่อยนะครับว่าผิดถูกประการใด มีการจัดรูปแบบประโยคแบบอื่นๆได้ไหม
      ขอบคุณเป็นอย่างสูงนะครับ
      เอามาเริ่มกันดีกว่า แล้วช่วยดูหน่อยนะครับว่าเป็นอย่างไรมั่งครับ
      - I like my jobs. ผมชอบงานที่ผมทำงานอยู่
      - How are you go to company Today.วันนี้คุณมาทำงานอย่างไร
      ถ้าผิดถูกอย่างไร อย่าหัวเราะเยาะนะ แล้วช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ

จากคุณ : npn - [ 29 ก.พ. 51 12:44:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom