Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

-----"บัญชี ภาคพิเศษ ราม?"-----[รบกวนคุณเจ็ดใบ หรือเด็กรามช่วยเข้ามาตอบทีนะคะ] ^_^

อยากเรียนบัญชีค่ะ เพราะคิดว่าสำคัญมากๆต่อธุรกิจ คือช่วยให้เราทำงานได้อย่างถูกต้อง จัดวางระบบบัญชีเองได้ ที่สำคัญไม่โดนกรมสรรพากรหรือนักตรวจสอบบัญชี (ที่ไม่ดี)หลอกเอา ^_^

ต้องการเรียนแบบรู้ลึก รู้จริงค่ะเลยคิดว่าลงเป็นหลักสูตรปริญญาไปเลยดีกว่าพวกคอร์สอบรมระยะสั้น ตอนนี้สนใจมีของหอการค้า ธุรกิจบัณฑิตและรามค่ะ  พยายามหาข้อมูลของแต่ละที่ให้มากที่สุดก่อนตัดสินใจเรียน 2 ที่แรกข้อมูลหาได้จากเวปไซต์ของมหาลัย รวมถึง จนท ที่เราโทรไปสอบถามก็น่ารัก ตอบทุกคำถามดีค่ะ ส่วนรามนี่เราปวดหัวมากจริงๆ เพราะเวปไซต์ของคณะก็ไม่มีรายละเอียดที่เราต้องการ แถม จนท ก็ไม่ให้คำแนะนำอะไรเลยโยนกันไปโยนกันมา แล้วพูดจากระโชกโฮกฮากด้วย เลยต้องมารบกวนถามคุณเจ็ดใบหรือเพื่อนๆที่เรียนรามในนี้ ให้คำตอบเราด้วยเถอะค่ะ

รายละเอียดนะคะ
    1. เราจบ ป ตรีวิศวะเครื่องกล ตอนนี้กำลังเรียนโทอยู่ สนใจจะเรียนบัญชีควบ แต่ขอเป็นภาคพิเศษหรือภาคค่ำเพราะต้องทำ thesis กลัวจะไม่มีเวลา ไม่ทราบว่านอกจาก ราม  หอการค้า ธุรกิจบัณฑิต มสธ ยังมีที่อื่นอีกมั้ยคะ
    2. บัญชีที่รามมีเปิดเป็นหลักสูตรปริญญาใบที่2 หรือภาคพิเศษ ภาคค่ำมั้ยคะ หรือว่าต้องลงเรียนแบบป ตรีแล้วเทียบโอน นก เอา
    3. แล้ววุฒิวิศวะจะเทียบโอนได้กี่ นก หรอคะ แล้วค่าเทียบโอนต่อ นก เท่าไหร่คะ
    4. กี่ปีจบคะ ถ้าเทียบโอน นก แล้ว
    5. ค่าใช้จ่ายต่อเทอมเท่าไหร่คะ แล้วรวมตลอดหลักสูตรประมาณเท่าไหร่คะ
    6. เรียนวันเวลาไหนหรอคะ ถ้าไม่สามารถเดินทางไปเรียนได้จะมีถ่ายทอดสดผ่านเนตมั้ยคะ  หรือสามารถไปเรียน section อื่นได้มั้ยคะ ถ้าไม่ได้จะสามารถเข้าไปดูบทเรียนย้อนหลังทางเนตได้มั้ยคะ
    7. จบแล้วได้วุฒิอะไรคะ สมมตินะคะถ้าสนใจจะสอบ CPA จะสามารถไปสอบได้หรือเปล่า
    8. มีเวปไซต์สำหรับหลักสูตรนี้โดยเฉพาะมั้ยคะ (ที่ไม่ใช่เวปหน้าคณะบริหาร ราม) เพราะเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนเราลิ้งค์ไปเจอหลักสูตรแบบนี้พอดี แต่ตอนนี้หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ

ขอโทษด้วยนะคะที่ถามเยอะมากๆ แต่เราไม่รู้จะหาข้อมูลพวกนี้จากที่ไหนแล้วจริงๆ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ ซึ้งใจหลายๆเจ้า T_T

จากคุณ : นางหงส์เหิน - [ 22 พ.ค. 51 14:43:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom