Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Walk on เเละจุดยืนยังคงเดิมครับ

1. สวัสดีครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ผู้อ่านทุกคน กลับมาอีกครั้งเเล้ว ซ่อมเเซมบ้านที่เกิดจากขโมยขึ้นบ้าน(นิดหน่อย ยังโชคดีครับ) เเละก็ให้ญาติ ๆ มาอยู่ ซึ่งญาติก็เต็มใจอยู่เเล้ว เพราะได้เงิน+อาหารการกิน ก็เหนื่อยใจบ้างนะครับ เขาดูจะไม่ค่อยห่วงเราเท่าไหร่ ถ้าถล่มได้ ก็ถล่ม เเบบล้มทับ ผมเองเป็นคนไม่ทิ้งพี่ ทิ้งน้อง เราซะอีก ที่ประหยัดเเทนเขา

ทุกท่านคงเข้าใจความรู้สึก คิดว่า เมืองไทย หลาย ๆ ครอบครัวคงมีญาติเเบบนี้ที่อาจจะเห็นว่าเรารวย+โชคดีกว่า เลยอาจดูว่าเขาเห็นใจเราน้อยไปนิด

ผมอาจจะคิดมากไปเองก็ได้

เช่นเมื่อหัวค่ำ น้องอยากกิน Pizza ผมกลับมาถึงบ้านเหนื่อย ๆ เเละไม่ได้ซื้ออะไรกลับบ้าน เเละบอกให้เขาซื้อข้าวผัด etc ที่หมู่บ้านกิน ดูออกว่าไม่อยากกิน(เพราะคาดหวังอาหารดี ๆ นะ) ผมก็เลยสั่ง Pizza ถาดใหญ่เลย

สู้อยู่เเล้วครับ ผมโชคดีกว่าคนอื่นอีกนับล้านๆๆๆ ที่มีวิชาความรู้ หากินได้ตลอดชีวิต

จากคุณ : tonmelb - [ 6 ส.ค. 51 01:06:31 A:203.209.119.118 X: TicketID:054700 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom