Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบ ปโท IT มหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าธนบุรี

สวัสดีครับ

อยากรบกวน เพื่อนๆ พี่คนไหนที่สอบผ่านเข้าไปเรียนที่ IT บางมด ป. โท มาแล้วบ้าง

อยากถามดังนี้ครับ

1 แนวข้อสอบเป็นอย่างไรบ้างครับ เห็นต้องสอบ ดังนี้ คือ English ตามแนว Toefl ,การวิเคราะห์เชิงปริมาณ GRE และความรู้ทั่วไปเทคโนโลยีสารสนเทศ

2 พอแนะนำแนวข้อสอบ ที่สอบเข้าทั้ง 3 วิชา ได้ไหมครับ หรือ หนังสืออ่านที่เพื่อนๆ พี่ๆ เตรียมตัวอ่านก่อนสอบก็ได้ครับ เล่มไหนที่เป็นแนวทางได้ และได้ผลดีครับ (เป็นเว็บตปท.ก็ได้ครับ)

3 ที่หน้ามหาวิทยาลัยฯ จะมีแนวข้อสอบขายไหมครับ ถ้ามี ซื้อมาแล้ว Work ไหม

ขอบคุณครับ

ขอให้เจริญๆ ประสบความสำเร็จทุกๆท่านที่ช่วยเหลือนะครับ^O^

++++อยากเรียนบางมด+++

จากคุณ : Akira - [ 8 ส.ค. 51 02:09:39 A:61.90.86.121 X: TicketID:183815 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom