Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ด้านวิชาการ โรงเรียนนานาชาติสู้โรงเรียนไทยไม่ได้จริงไหม

พี่สาวผมจะกลับมาจากต่างประเทศ  พาลูกสาว 3 ขวบมาด้วยคิดว่าคงอยู่นานหลายปี  ตอนนี้เลยหาโรงเรียนกันยกใหญ่เลยครับ

เคยอ่านเจอหลายครั้งว่าโรงเรียนนานาชาติเรื่องความแน่นด้านวิชาการจะสู้โรงเรียนไทยไม่ได้  แต่จะไปเด่นด้านกิจกรรมแทน  เป็นเรื่องจริงไหมครับ

ที่ดูอยู่  ถ้าเป็นนานาชาติก็ไอเอสบี ซอยสามัคคี กับ โรงเรียนสาธิต เกษตร ไม่มีปัญหาเรื่องค่าเทอม   อนาคตจบม.6 อยากให้ไปเรียนไอวี่ ลีกครับ

แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ

จากคุณ : คนสุขา3 - [ 20 ส.ค. 51 12:28:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom