Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบสัมภาษณ์เพื่อเรียนโท เตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ..(ผ่านมาแล้วตอบให้หน่อยนะครับ)

ไปสมัครเรียนที่นิด้าไว้สองหลักสูตร  จะสอบสัมภาษณ์ประมาณวันที่ 26-28 นี้ครับ  (ตอนนี้ยังไม่ประกาศเลยยังไม่ทราบวันที่แน่นอน)  

หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์ (สอบทุนส่งเสริมการศึกษาด้วยครับ)  แนวการสัมภาษณ์น่าจะเป็นอย่างไรบ้าง  และเราควรจะเตรียมตัวอย่างไรบ้าง เพื่อที่จะทำให้มั่นใจในวันเข้าไปสอบ

หลักสูตรการพัฒนาทรัยากรมนุษย์และองค์การ  (เอาประสบการณ์ทำงานสอบ)  เหมือนกันครับ อยากทราบแนวการสัมภาษณ์จะเป็นอย่างไรบ้าง   และเราควรจะเตรียมตัวอย่างไร  

ใครเคยสอบสัมภาษณ์เข้าเรียนต่อในลักษณะนี้ หรือคณะเหล่านี้บ้าง  ถ้าแนะนำได้ก็ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ...จะเรียนที่นิด้า หรือที่อื่นๆ ก็ไม่เป็นไรครับ

ถ้ามีรุ่นพี่ที่เรียนที่นิด้า ผ่านมาตอบ..ก็แนะนำให้เยอะๆหน่อยนะครับ

ปล.ขอบคุณคำแนะนำล่วงหน้าครับ..  จะเข้ามาอ่านทุกๆวัน จนกว่าจะถึงวันสอบ

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 51 01:44:16

จากคุณ : yut - [ 24 ส.ค. 51 00:09:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom