Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>>> หาคนช่วยเขียนภาษาเกาหลีแบบทับศัพท์หนึ่งคำค่ะ <<<<<

ขอออกตัวก่อนว่าเหวอสุดๆ ไม่เคยเข้าห้องนี้เลยค่ะ ปกติอยู่ห้องแป้งตลอดเลย แต่พอดีเพื่อนมีเรื่องต้องการความช่วยเหลือ เอาไปโพสต์กระทู้ลงเว็บบอร์ดมหา'ลัยแต่ไม่มีใครมาตอบเลยจนเค้าแอบท้อ ไส้หมอนเลยขอเอาเนื้อหาที่เค้าเขียนในกระทู้มาโพสต์ที่นี่เผื่อจะมีใครช่วยได้บ้างค่ะ (หนูมาตั้งกระทู้ไม่ผิดที่ใช่มั้ยคะ แอบไม่มั่นใจ.... >_< )

"จะขอให้ช่วยเขียนคำนี้แบบทับศัพท์ ให้หน่อยครับ

อยากจะเขียนคำนี้เป็นภาษาเกาหลีแบบทับศัพท์ครับ
    "Saber Saturn " แล้วหลังจากที่ได้เสิร์ชมาตามกูเกิ้ลและเว็บแปลภาษาต่างๆก็ได้มาเป็นแบบนี้ครับ

(พอดีตัวฮันกึลมันไม่ยอมขึ้น เดี๋ยวดูรูปข้างล่างดีกว่าค่ะ)

แต่ว่าผมอ่านภาษาเกาหลีไม่ได้นะครับ เลยอยากมาถามว่าคำนี้ถูกต้อง
    หรือเปล่า คือมันจะออกเสียงเป็นคำว่า เซเบ้อ - แซทเทิร์น เลยหรือเปล่า ถ้าไม่ถูกต้องยังไง อยากจะรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ปล. เพื่องานศิลปะครับ

ขอบคุณครับ

วิจิตรศิลป์ มช."

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ และขอบพระคุณแทนเพื่อนด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 51 20:54:40

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 51 20:50:36

จากคุณ : ไส้หมอน - [ 10 ก.ย. 51 20:49:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom