Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~~~~กระบี่ใจพิสุทธิ์ เวอร์ชั่นที่คุณอาจจะไม่รู้~~~~~

วันก่อนได้หนังมา เบื่อๆเลยลองดู อ้าว นี่มันกระบี่ใจพิสุทธิ์ นี่หว่า เลยมาแนะนำครับ
    ซีรีย์ กระบี่ใจพิสุทธิ์(หลั่งเลือดมังกรครับ) หลายท่านอาจจะไม่รู้ เพราะตาคนตั้งชื่อเรื่องดันตั้งเป็นไทยว่า จอมยุทธกระบี่เมา ไม่รู้ใช้ตาตุ่มคิดหรือไง ในเรื่องพระเอกมันกินเหล้าทีเดียวเอง ไม่รู้ว่าออกมานานหรือยังแต่ผมเพิ่งเห็น คงเพราะหน้าตาตัวละคร กับชื่อเรื่องเลยทำให้มองข้ามไป

เนื้อเรื่อง ตามนิยายกว่า90เปอร์เซ็นครับ ถือว่าใช้ได้ แม้จะมีบางฉากห้วนๆไปบ้าง ไม่แน่ใจว่าไทยตัดหรือทางโน้นตัด แต่ภาพรวมโอเค ฉากสู้ก็พอไหว ไม่มีแสงให้แสบตา ตัวเต็กฮุ้น หน้าตาโง่ได้ใจมาก รวมทั้งเรื่องประมาณ4ชม.เศษไม่มียืดยาด แฟนกิมย้ง สามารถเอามาดูแก้ขัดได้ครับยิ่งช่วงนี้ไม่ค่อยมีหนังดูด้วย

ปล.ใครอยากดู มาลงชื่อไว้ครับ จะเอาไปฝากวันงานชุมนุม ท่านที่ไม่ได้ไปชุมนุมแต่อยากดูก็ลองหามาดูกันนะครับ

จากคุณ : ราชันย์ทิวา - [ 11 ก.ย. 51 00:50:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom