Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากทราบว่าการเปิดโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษจำเป็นต้องมีวุฒิศึกษาศาสตร์เอกภาษาอังกฤษหรือเปล่าคับ

ตอนนี้ผมกำลังวางแผนเปิดโรงเรียนสอนภาษาสำหรับเด็ก โดยจะเปิดสอนเด็ก ป.1 ถึงป.6เป็นกลุ่ม กลุ่มละไม่เกิน 10 คน อยากรู้ว่าตัวผู้สอนต้องมีวุฒิศึกษาศาสตร์เอกภาษาอังกฤษหรือไม่ครับ  ผมจบ ป.ตรี และ ป.โท ทางด้านวิทยาศาสตร์มาแต่พอทำงานด้านวิทยาศาสตร์กลับพบว่าตัวเองไม่ชอบเลย แต่ผมพอมีทักษะภาษาอังกฤษบ้าง ผลสอบTOEFLของผม คะแนนที่ได้ประมาณ 600 กว่าๆ ทุกครั้งครับ เลยคิดว่าตัวเองน่าจะพอสอนเด็กระดับประถมได้ครับ

ถามอีกคำถามนึงนะครับว่า   การขออนุญาตเปิดโรงเรียนสอนพิเศษต้องขออนุญาตจากหน่วยงานไหนครับ ผมพยายามหาข้อมูลเรื่องการขออนุญาตเปิดโรงเรียนสอนพิเศษทางอินเทอเน็ท แต่หาข้อมูลได้น้อยมากและข้อมูลที่ได้มาไม่ค่อยตรงกันด้วยครับ ผมเลยค่อนข้างสับสน  มีเพื่อนๆท่านไหนพอทราบเกี่ยวกับการขออนุญาตเปิดโรงเรียนสอนภาษา ช่วยแนะนำด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ย. 51 10:18:54

จากคุณ : ข้ามคืน - [ 11 ก.ย. 51 10:16:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom