Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรียนภาษาจากราศี... ใครอยากเรียนคำศัพท์adjectiveเยอะๆ+รู้นิสัยตัวเอง เข้ามาช่วยกันแปลด้วยค่า ^__^

สวัสดีค่ะ ขอเข้ามาเรียนภาษาอังกฤษด้วยคนนะคะ
    วันนี้เลยเอาเรื่องราศีมาแปะที่นี่ เผื่อใครอยากรู้คำศัพท์ภาษาอังกฤษเพิ่มเติม
    หรืออยากเข้ามาให้ความรู้ในห้อง หรือแม้ใจจริงจะอยากดูดวง ก็ขอเชิญนะคะ

กติกา
    รู้คำศัพท์ไหนช่วยกันเขียนคำศัพท์นั้น ด้วยนะคะเช่น
    Cancer - ราศีกรกฎ (ขอถูกบริบทด้วยนะคะ ^_^)

แล้วจขกท.จะช่วย list คำศัพท์ที่แปลแล้วคู่กับภาำพนะคะ

ป.ล. แต่ละราศีจะเป็นแบบของฝรั่งจะมีทั้งข้อดีและเสียนะคะ เราจะแปะคู่กันเอาข้อดีขึ้นก่อนนะคะ

ขอให้สนุกกับการเรียนภาษาอังกฤษและการทายนิสัยค่ะ ^_^

ว่าแต่จะมีคนเข้ามาเล่นด้วยมั้ยเนี่ย... -_-"

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 51 19:47:39

จากคุณ : hotmeaw - [ 15 ก.ย. 51 19:20:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom