Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ข้อสอบ toelf ข้อนี้ เฉลยมันผิดหรือมันผิดเองกันแน่คะ

หวัดดีค่าทุกคน คือว่ามาเจอกับข้อสอบข้อนี้ ทำออกมา เฉลยบอกมาอย่างนึง แต่เราดูยังไง๊มันก็ไม่ใช่อ่ะค่ะ เฉลยไม่มีคำอธิบายซะด้วย เลยอยากเอามาให้ทุกคนช่วยดูให้หน่อยค่ะ

โจทย์ว่าอย่างงี้ เป็นแบบ error นะคะ

If the ozone gases of the almosphere did not filter out the ultraviolet rays of the sun, life as we know it would not have evolved on Earth.

A. did not filter out
    B. as
    C. it
    D. on Earth

ดูยากนิดดนึงนะคะ เพราะเราไม่รู้จะทำขีดเส้นใต้ยังไงอ่าค่ะ แหะๆ ตามเฉลยบอกว่าข้อ A  แต่เราดูยังไง๊ยังไงง ก็เป็นขอ C อ่าค่ะ ไม่รู้ว่าจะมี it มาอีกทำไมในเมือก็มี life อยู่แล้ว แล้วก็ยังดูไม่ออกเลยว่าข้อ A ผิดตรงไหน  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะหนังสือผิดพลาดรึเปล่า หรือเรามั่วเอง

ขอบคุณมากค้า

จากคุณ : ท้องฟ้าสีเงิน - [ 24 ก.ย. 51 15:39:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom