Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~~~~ song for fun ~~~~~

ถือว่าเป็นการเอาเกมส์สนุกๆมาแบ่งๆกันเล่นนะคะ
    ตัวเองชอบฟังเพลง และเรียนรู้จากเพลง หลายๆอย่าง จึงเอามาแบ่งปันกัน

วิธีการเล่น
    1. ฟังเพลงก่อนเลยค่ะ
    2. ดูเนื้อเพลงไปพร้อมกับฟังอีกรอบ แล้วก็เติมคำในช่องว่าง
    3. ฟังกี่รอบก็ได้ค่ะ จนกว่าจะเติมจนครบ
    4. เสร็จแล้วก็ดูเฉลยได้เลยค่ะ ถ้ายังไม่เสร็จก็ดูเฉลยก่อนก็ได้นะคะ บางครั้งมันอาจจะยากเกินไป

ไม่ต้องคิดมากค่ะ เล่นกันเอาสนุกๆเนอะ
    ถ้้าผิดพลาดตรงไหนก็แนะนำเพิ่มเติมกันเข้ามาได้นะคะ
    ขอใจไม่ได้ ขอคำขอคุณดังๆก็พอค่ะ อิ อิ

ปล.อนุญาตให้นำไปใช้เพื่อการศึกษาได้ ห้ามเอาไปใช้เพื่อการพาณิชย์ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 51 15:48:37

จากคุณ : Hergest - [ 1 ต.ค. 51 15:26:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom