Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กำลังจะสมัครปริญญาโทเศรษฐศาสตร์ จุฬา เกษตรและNIDA ผู้มีประสบการณ์แนะนำืทีครับ

กำลังจะสมัคร ทั้งหมด 6 โปรแกรม
    1.Master of Arts in Business and Managerial Economics จุฬา
    2.Master of Arts in International Economics and Finance จุฬา
    3.เศรษฐศาสตร์มหาบัณฑิต (เลือกmajorทีหลัง) จุฬา
    4.เศรษฐศาสตร์มหาบัณฑิต (เศรษฐศาสตร์ธุรกิจ) NIDA
    5.เศรษฐศาสตร์มหาบัณฑิต (เศรษฐศาสตร์พัฒนาการ) NIDA
    6.เศรษฐศาสตร์มหาบัณฑิต (เลือกmajorทีหลัง) เกษตร

2โปรแกรมแรก เป็นหลักสูตร Inter
    ผมจบเอกภาษาอังกริดมา เลยไม่ค่อยห่วงเท่าไร แต่คณิตศาสตร์ไม่ค่อยแน่นอะครับ
    ใครเรียนอยู่โปรแกรมไหน ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ไม่ค่อยอยากเข้าเกษตรเพราะ บังคับทำวิทยานิพนธ์

แล้วอยากทราบถึงวิธีเตรียมตัวสอบ ข้อเขียน+สัมภาษณ์
    ประมาณว่า มีหนังสือเศรษฐศาสตร์ดีๆ(ทั้ง Micro และ Macro) แนะนำไหมครับ ภาษาไทย หรือ Textbook ก็ได้ รวมถึงหนังสือ Calculus ดีๆด้วยครับ

หลักสูตรที่ 2กับ 3 เห็นมีคนบอกว่ายากมาก ผู้รู้ ช่วยให้ความเห็นด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

จากคุณ : Rifle D. - [ 10 ต.ค. 51 22:10:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom