Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

...กระทู้ถึงท่านนายหญิงขอรับ..^^คำภีร์ 2 ..เรื่อง..(ถ้าแป้กขออภัย ^^)

คำนำผู้จัดทำ

..บ้านหมื่นเหมย...

..สถานที่ไม่ธรรมดา เจ้าของย่อมไม่ธรรมดา...

...จวบจนปัจจุบัน เจ้าของตำหนักหมื่นเหมย ท่านไซมึ้งฮูหยิน...

...ภายหลังจากผ่านวิกฤติการณ์อมยิ้มจำพราก  นับเป็นช่วงเวลาเดียวกับที่ข้าพเจ้า ได้เข้ามาฝากเนื้อฝากตัวกับคลับนิยายกำลังภายใน..ด้วยความรู้ในโลกบู๊ลิ้มยังตื้นเขิน จึงมิอาจร่วมสนทนาผ่านกระทู้ได้มากนัก ได้เพียงแสดงความโง่เขลาด้วยทักษะโฟโต้ชอปอันต่ำต่อยผ่านทางภาพที่ทำขึ้น เพื่อหวังให้ทุกท่านมีรอยยิ้ม...

....และนับเป็นจุดเริ่มต้น ที่ทำให้ผู้น้อยได้เริ่มพูดคุยกับหลายๆท่าน แม้นจะมิเคยพบหน้ากันมาก่อน....

...เมื่อไม่กี่วันมานี้ ขณะที่ผู้จัดทำกำลังท่องโลกอินเทอร์เน็ตอยู่นั้น พลันเหลือบไปเห็นกล่องข้อความ ปรากฏว่ามีข้อความเข้ามา ผู้น้อยจึงได้เปิดอ่านดู...

....ในสารนั้น เป็นข้อความอยากให้ข้าพเจ้าถ่ายทอด ความคิดของท่านผ่าน ภาพล้อปกนิยายจีน  ซึ่ง ในข้อความระบุไว้ชัดเจนว่า “ทำไม่เป็น-ไม่มีรูป แต่อยากเห็น”   - -‘…

….สารภาพตามตรงว่า ข้าพเจ้าอึ้งกับมุกของท่านไป พักใหญ่  และคิดไม่ตกว่าจะเอายังไงกับชีวิตดี...

..บ้านหมื่นเหมย...

. ..สถานที่ไม่ธรรมดา...เจ้าของไม่ธรรมดา...มุกของท่านยิ่งไม่ธรรมดา...

...ในค่ำคืนนั้นเอง  ในขณะที่มือซ้ายกระดกฟองน้ำชาเข้าปาก มือขวากระแทกแป้น แชทเอ็ม..

ผม   : "ท่านXXX ขอรับ  ท่านนายหญิง ส่งมุกมาให้ครับ ก็มี 2 – 3 อัน ...........  ท่านว่าไงมั่งขอรับ"

ท่าน  : อ่านแล้วก็   "โอ้ อย่าเลยท่าน  มันแป้ก    วะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า"

ผม    : - - “ อ้ะครับ ผมจะได้แจ้งท่านายหญิง ว่าแต่ เคลียร์กันเองนะครับ”

ท่าน  :  อ้าว เฮ่ย!!! - - '

….ผู้น้อยจึงได้เรียนให้ท่านนายหญิงทราบ....

...แต่เนื่องจาก..ในยุทธจักร มีเรื่องบางประการ ที่มิอาจไม่กระทำ...

...ในเมื่อท่านนายหญิงได้กรุณา มอบมุกมาให้ หากผู้น้อย จะไม่ทำอะไรเลย  ก็เกรงว่าจะสูญเปล่า และมุกของท่านนายหญิง ก็จะสูญหายไปจากโลกนี้ เมื่อคิดได้ดังนี้ ผู้น้อย จึงได้ตัดสินใจ ลงมือทำ...

...อาจบางที บุคคลเช่นข้าพเจ้า  ยอมสูญสลายไปพร้อมมุกแป้ก  ดีกว่า มีชีวิตอยู่โดยมิอาจปล่อยมุก...(ว่อร์เนาะ)

…แป้กไม่แป้ก  ชมเอานะขอรับ..ฮา ฮา...

..ปล.ภาพจากเจดดราก้อน โอเคเนชั่น และอีก 2 ที่ ครับ ลืมๆ ...

จากคุณ : GoodSowhat - [ วันออกพรรษา 21:25:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom