Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีใครพอจะทราบเรื่องโปรแกรม ทราดอสและ เวอร์ดฟาสบ้างไหมครับ

ไม่ทราบว่าคุณเอก มาแถวนี้หรือเปล่านะครับฝากเรียนถามมีเรื่องจะปรึกษาด่วนจริงๆ ครับ ผมขอสอบถามคุณเอกดังนี้นะครับ   หรือใครก็ได้ครับที่พอจะรุ้เรื่อง

1.เราสามารถใช้โปรแกรมเวร์ดฟาสแทนทราดอสได้ไหมครับ คือลูกค้าเขามีไฟล์ที่ใช้โปรแกรมทราดอสมาให้เรา edit เราสามารถใช้wordfast แทนได้ไหมครับ และสองโปรแกรมนี้ต่างกันอย่างไรอันไหนดีกว่าครับ

2.หากมีความจำเป็นต้องซื้อโปรแกรมทราดอสช่วยแนะนำเว็บไวต์ให้หน่อยได้ไหมครับ ที่น่าเชื่อถือเพราะใช้เงินมากพอสมควรและจะซื้อแบบไหนดีกว่าครับ ดาว์นโหลดหรือสั่งเป็นแผ่นซอท์ฟแวร์

3.สมมุติว่าเราซื้อโปรแกรมทราดอสหักผ่านบัตรเครดิตแล้วดาว์นโหลดลงpc ที่บ้าน แต่หากต้องการจะลงโปรแกรมใส่โน๊ตบุคเพื่อไปทำงานในที่ทำงานจะสามารถทำได้หรือไม่หรือว่าได้เพียงเครื่องเดียวเท่านั้นครับ

4.สอบถามเพิ่มเติมอีกนิดหนึ่งนะครับ คือสมมติเราซื้อโปรแกรมทราดอส แล้วเราสามารถเอาไปให้เพื่อนเราที่ทำงานด้านการแปลเหมือนกันใช้ได้ไหมครับเรียกว่าแบ่งกันใช่  เพื่อนเราเองก็ไม่ต้องเสียตังซื้อไหมอย่างนี้จะได้ไหมหรือว่าของใครของมันเท่านั้น

จากคุณ : azulazoo - [ 17 ต.ค. 51 15:10:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom