Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามศัพท์ค่ะ "พนักงานร้านสะดวกซื้อ" ใช้ว่า shop assistant หรือเปล่าคะ

เราจะบอกว่างานที่สนใจจะไปทำคือ เป็นพนักงานในร้านสะดวกซื้อ
    ถ้า เราแค่ทำหน้าที่ จัดเรียงสินค้าบนชั้นวางของ ไม่ได้คิดเงินน่ะค่ะ
    ใช้คำว่าอะไรจะเหมาะคะ  

ขอถามเพิ่มเติมอีกเรื่องนึงค่ะ

เราเขียนจดหมายถึงสถานทูตออสเตรเลีย เพื่ออธิบายว่า แผนการเดินทางและทำงานที่นั่น จะเป็นอย่างไร (กำลังจะสมัคร Work and Holiday visa ค่ะ)

หลังจาก Dear Sir/Madam แล้ว
    เราควร เอาย่อหน้า ว่า เราสนใจในโครงนี้ เพราะอะไร และเราเขียนมาเพื่อแนะนำตัวและอธิบายแผนคร่าว .... ขึ้นมาก่อน หรือ แนะนำตัวก่อนว่าชื่ออะไร
    แล้วค่อยตามด้วย ย่อหน้าว่า เราสนใจโครงการนี้ เพราะอะไร

่แล้วตอนลงท้าย ใช้ลักษณะนี้ จะสุภาพหรือเปล่าคะ

I guarantee that I would abide by all the laws of Australia while I am living there and I would leave Australia when my visa is expired.

Should you require any further details regarding my education or work background, please do not hesitate to inform me.

Your kind consideration for granting me a Work and Holiday Visa to your country will be highly appreciated. ---- ***

แล้วถ้า ย่อหน้าสุดท้าย Your kind consideration....ไม่ใส่ไป จะดูไม่สุภาพหรือเปล่าคะ ถ้าจบแค่
    Should you require.... inform me.

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : iRepenter - [ 18 ต.ค. 51 18:16:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom