Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เทียนฮุดเจี้ย หนุกจริงหรือครับ ?

ผมอ่านไปเเล้ว 2 เล่มกว่า มันเหมือนเล่นโปเกม่อนอยู่ครับ พระเอกนอกจากต่อสู้กับสุดยอดฝีมือซึ่งมีอยู่เยอะมากมายในเรื่องเเล้ว ก็ไม่ได้ทำอะไรนอกจากพลอดรักกับนางเอก กินข้าว
    คือสู้ดะเลยครรับ อ่านเเล้วพอเจอบทต่อไป ก็นึกว่า เห้ย สู้อีกเเล้วหรอว่ะ

ต้องออกตัวก่อนว่า
    คือผมชอบโครงเรื่องเเนวๆ  มีโครงเรื่องใหญ่ เเต่ไม่สับสน ไม่ชอบนิยายกำลังภายในเเบบไม่ค่อยสมเหตุสมผล คือ มีก็ได้ครับ เเต่อย่าเยอะมาก
    ไม่สมเหตุสมผลนิดหน่อยยังพอว่า เเต่หนักๆเข้าก็ไม่ไหว เหมือนกัน
    เเบบ อ่านเเล้ว งงว่า มาได้ไงเยอะๆอ่ะครับ
    ไม่ชอบจบเเบบสุขนิยมตามตำรา หักมุมหน่อยๆ หรือจบเเบบทิ้งท้ายให้คิดเองก็ได้ครับ
    ไม่ใช่เเบบ สู้ดะ มันน่าจะมีการเเก้ปมปัญหาระหว่างสำนักบ้างมีการต่อสู้เพื่อเเก้จุดต่างๆปมปัญหาระหว่างเรื่อง หรือต่อสู้จุดไคลเเมกซ์ของเรื่อง

พอ่านเทียนฮุดเจี้ยก็คิดว่า สู้ปึ้ป พอสูสีหน่อยหรือจวนเจียน พระเอกก็จะใช้เทียนฮุดเจี้ยออกมาเเล้วชนะ คือมันดูเนื้อเรื่องต่อไปออกเลยครับ
    คืออีก1 เล่มครึ่งที่เหลืออยากทราบว่า มันจะสู้อย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆหรือเปล่าครับ หรือเนื้อเรื่องจะดีขึ้น

จากคุณ : Eric_Chin - [ วันปิยมหาราช 23:19:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom