Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะสอบIELTS เรียนคอร์สTOEFL ที่โรงเรียนอาจารย์สงวนได้ไหมครับ...

สอบIELTS เรียนคอร์สTOEFL ที่โรงเรียนอาจารย์สงวนได้ไหมครับ...

คำถามอาจจะประหลาดหน่อยนะครับ คือผมสนใจเรียนภาษาเพื่อเตรียมสอบ IELTS เพื่อไปศึกษาต่อ ณ ประเทศอังกฤษ ในปี09ครับ   ทีนี้ผมก็หาข้อมูลโรงเรียนสอนภาษาหลายแห่ง ส่วนใหญ่จะมีเวลาเรียนที่ตายตัว  ซึ่งลำบากมากสำหรับผมในการเข้าเรียน

เนื่องจากผมทำงานไปด้วยครับ แล้วงานของผมไม่มีเวลาหยุดแน่นอน  บางสัปดาห์ก็ทำทั้งเสาร์อาทิตย์ หยุดวันธรรมดา ไปต่างจังหวัดทุกสัปดาห์ หรือบางวันก็ว่างช่วงบ่ายทั้งบ่ายเลยในวันธรรมดา ก็จะแวบไปเรียนได้  ซึ่งโรงเรียนของอาจารย์สงวน เรื่องเวลาเรียนตรงกับความต้องการของผมเลย คือว่างตอนไหนก็มาเรียนได้เลย ไม่ต้องรอรอบ  ดังนั้นถ้าลงเรียนที่อื่นผมเรียนไม่จบแน่ๆครับ มั่นใจ เวลาไม่อำนวยจริงๆ

แต่ติดอยู่ที่ว่าหลักสูตรที่สอนเพื่อสอบ IELTS โดยตรง ไม่มีครับ ใกล้เคียงที่สุดจะเป็นหลักสูตร TOEFL ครับ    

เกริ่นมาซะยาวมีคำถามดังนี้ครับ

ถ้าผมจะลงเรียนหลักสูตร TOEFL เพื่อที่จะสอบ IELTS  ที่โรงเรียนอาจารย์สงวน นี่จะเหมาะสมไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ   กลัวแค่ว่าเรียนTOEFL ไปแล้วจะไม่ตรงกับการสอบ IELTS แล้วจะเหนื่อยมากในการอ่านหนังสือน่ะครับ     รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : landon - [ 27 ต.ค. 51 08:46:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom