Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ฮามาก

อาจจะเคยผ่านตากันมาบ้างนะค่ะ

ที่มาจาก
    http://www.t-pageant.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=99765

ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ'
    answer***ผู้เชี่ยวชาญเรื่องไข่ มาตอบด่วนค่ะ

' แฟนเป็นคนเสียว ดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ'
    answer***แนะนำให้ว่าเวลาจะมี อะไรกันให้หาอะไรให้เธอกัดครับ เวลาเธอเสียวก็จะ
    ไม่ค่อยมีเสียงเล็ดรอดออกมา

' กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตั วเองสูง ไม่ค่อยจะอม ใครง่าย ๆ'
    answer***ดีแล้วล่ะคะ

' มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่ าผมมาก
    ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด'
    answer***ความจริงน่ าจะสอยพวกเด็ก ๆ ใหม่ ๆ นะครับ ถ้าอยากสอยเธอจริง ๆ ก็ท่า
    พื้นฐานไปก่อนครับ พอเคย ๆ กันแล้วค่อยเปลี่ยนท่าสอยครับ แค่นั้นก็ไม่น่าเกลียด
    แล้วครับ

' สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้ าชอบนอนหนุนหมอ* นิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะ
    รู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ'
    answer***มียี่ห้อด้วยเหรอค่ ะของแบบนี้

' ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิ คะเผื่อจะหาย'
    answer***ไม่ไหวค่ะกลัวมันกั ดเอา

' เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่ งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ
    ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ'
    answer***ไม่มีมั้งค่ ะโปรแกรมนี้

' เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถื อแฟน หมายความว่ายังงัย'
    answer***ความสามารถในการแยกแย ะสูงจริง ๆ เลยค่ะเห็นแค่รูรู้เลยว่ารู ใครเป็นรู
    ใคร

' อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ
    แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่ าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึ ป่าวค ะ'
    answer***เอ่อ! ไม่อยากมาเที่ยวบ้านผมบ้างเหรอ? ? แต่ไม่ได้ชมฟรีนะครับบ้านผม

' ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ
    ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆ
    ไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ'
    answer***เรื่องนี้เก็บไว้ 2 คนก็ได้ครับ ไม่ต้องเอามา post เขิน ๆ ไงไม่รู้
    เ่อ่อ! ของแฟนใหญ่มากเหรอครับ ถึงต้องไปขยายรูแต่งงานของคุณมา

' พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้า
    ซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ'
    answer***แนะนำให้ดื่มเบียร์ เข้าไปสักขวด แล้วไปแท๊กซี่ดีกว่าครับ สถานที่อย่าง
    นั้นใครเห็นรถเราเข้าไปมันไม่ น่าดู เสร็จกิจแล้วก็นั่งแท๊กซี่กลั บครับ

' ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิ สเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่งหลาย
    คน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้ วปรากฏว่าบรรยากาศเงียนมาก ๆ'
    answer***บรรยากาศน่ากลัวนะคะ ! ฝรั่งเยอะด้วย

' ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยาก
    เลียร์ ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย'
    answer***ว่าแต่ว่าเขาจะยอมทั้ งสองคนเลยเหรอ?

' ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่
    หมา เปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย'
    answer***กินหมาแทนพลู เลยเหรอค่ะ

' แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4' x 6' นี่จะเล็กไปมั้ย
    ครับ'
    answer***รูขนาดนั้นไม่เล็กแล้ วครับ อย่างนั้นเค้าเรียกบานครับ

' จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที ่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า
    ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้ าง'
    answer***ถ้าเจอที่ไหนอร่อย ๆ อย่าลืมกลับมาแน่ะนำด้วยนะคะ

'จิงๆหงษ์น่าจะไม่แพ้เป็นอย่ างน้อยถ้า(ตั้งช้าหน่อยครับเพิ่งว่าว)'
    answer***ทราบแล้วเปลี่ยนค่ะ ว่า เจ้าของกระทู้ยังโสด

'ผมตกขาวมากเลยครับ เกือบไม่ได้ไปดูงาน NIKON DAY 2006 '
    ; answer***นึกว่าเป็นแต่ผู้หญิ งผู้ชายก็ตกเหมือนกันเหรอค่ะ

'นศ หญิงสมัยนี้ทำไมชอบใส่เสื้ อชายสั้นๆ แล้วปล่อยให้หอยออกมาอยู่ นอกกระโปรงกัน
    นะ ไม่น่ารักเลย'
    answer***ขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ

'ผมหา ลึงค์ กระทู้หมาฝรั่งไม่เจอแล้วสิ'
    answer***คงอยู่ที่เดียวกั นกะหมาไทยล่ะค่ะดิฉันว่า

'ไม่ได้อ่านหนังสือพิมพฺ์วั นเดียว ตกขาวเลยละเธอ'
    answer***โหน่ากลัวเนาะ พรุ่งนี้ต้องรีบหาอ่านแล้วล่ะ

'ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ : ทำไงดีคับ เครื่องเสียวผมใช้งานไม่ได้'
    answer***ไม่มีความเห็นค่ะ รอผู้รู้มาตอบละกัน

จากคุณ : ดินแดนพระอาทิตย์เที่ยงคืน - [ 7 พ.ย. 51 00:54:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com