Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามคนในนี้ใครเคยทำวิจัยแล้วบ้าง แบบนี้ไหวไหม?

คือจะถามว่าหนักมากไหม ตอนนี้ผมกำลังไม่รู้ว่าซวยๆสุดหรือเปล่า เหตุ คือ ผมเหลือวิชาโทเลือกเสรีแค่ตัวเดียว ซึ่ง ตอนนี้จะจบหละ วิชาในเอกก็ลง วิจัยไว้แล้ว 1 ตัว แต่วิชาโทซึ่งผมกับเพื่อนๆ เหลืออีก 8 คนซึ่ง เหลือ 3 หน่วยก็จะครบวิชาโท ทีนี้
    วิชาที่เขายัดๆมาให้พวกผมลงเนี่ย มันเป็นวิชาวิจัย เลยครับ แต่เป็นวิจัยของเด็กเอกเทคโน (ซึ่งผมกับเพื่อนๆลงมันในฐานะเลือกโทเสรี) สรุป คือ ตอนนี้มันเป็นอะไรที่อยากจะร้องไห้จริงๆ ต้องขอใช้คำนี้เลยประสบการณ์ ทำวิจัยก็ยังไม่มี ดันมาให้ทำ สองเล่มในเทอมเดียวกันอีก ไปถาม อ. ว.โท แกก็บอกให้ลงๆไปเหอะเพราะ ว.โท คณะนี้ มานเปิดปีสุดท้ายแล้วเทอมหน้าไม่มีแล้ว(เวงหละ ไม่เหลือทางให้กรุเดินเลยนี่หว่า) ใครเคยโดนอย่างผมบ้างครับ ผมอยากจะปรึกษาหน่อย ถ้าในกรณีท่านจะทำอย่างไร (ก่อนตอบขอให้ลองเอาใจผมไปใส่ใจตัวเองสักแปปนึง นึกเอาดูว่าถ้าไม่มีประการณ์เลยจะทำอย่างไรดีครับ)

อีกคำถามคือประเทศไทยเวปที่จะศึกษาข้อมูลการวิจัยของคนในประเทศเวปอะไรแนะนำบ้างครับ

ป.ล.ได้โปรดช่วยผมที

จากคุณ : Ember_man - [ 14 พ.ย. 51 10:07:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com