Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามการใช้คำในภาษาอังกฤษหน่อยครับ

Question 1.
    ฉันกำลังอยากได้หนังสือเล่มนี้พอดี  --> การสื่อคำว่า "กำลังอยากได้พอดี"  ในความหมายตามประโยค จะเขียนภาษาอังกฤษอย่างไรครับ

Question 2.
    ถ้าพิสูจน์ได้ว่าเขาไม่ได้เอาไปเธอจะว่าอย่างไร --> การสื่อคำว่า  "จะว่าอย่างไร" ในความหมายตามประโยค จะเขียนเป็นภาษาอังกฤษอย่างไรครับ

Question 3.
    หากจะว่าไปแล้ว หากเธอเอาไปจริงๆ มันก็จะเป็นผลเสียแก่ตัวเธอเอง --> "หากจะว่าไปแล้ว" สื่อด้วยคำว่าอะไรครับ

Question 4.
    บอกตรงๆ เลย ฉันไม่เชื่อว่าเธอจะเอาไป --> "บอกตรงๆ " ใช่คำว่า   blurt out  ใช่ไหมครับ"

Question 5.
    ตลอดเวลาที่ผ่านมา เธอเป็นคนที่ฉันไว้วางใจที่สุด --> "ตลอดเวลาที่ผ่าน" มาใช้คำว่าอะไร

Question 6.
    ครั้งก่อนๆ ที่มีปัญหาก็เป็นคนอื่นทั้งนั้น --> "ครั้งก่อนๆ" จะใช่คำว่า  past time ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : P_annop0001 - [ 14 พ.ย. 51 17:30:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com