Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความช่วยเหลือ ผู้ที่ใช้ TalkingDict

ผมกำลังวิทยานิพนธ์ด้านการสอนภาษาอังกฤษ เกี่ยวกับการใช้ pocket electronic dictionary หรือสั้นๆว่า PED (TalkingDict) ตอนนี้ผมอยู่ ตปท ครับ

ผมกำลังดู content ของตัวพจนานุกรม ไทย-อังกฤษ ที่อยู่ในเครื่องยี่ห้อ TalkingDict ผมมีรุ่น Super Smart และ Super Pro II

ผมอยากรบกวนคนที่มี TalkingDict รุ่นใหม่ๆ เช่น MD98, ELEGANT, NEW SUPER PRO, MD77, MD88 ช่วยเปิดคำศัพท์ 6 ตัวให้ผมหน่อยนะครับ

ผมอยากรู้ว่า บริษัทได้แก่ไขข้อผิดพลาดที่ผมได้พบ เมื่อ 6 ปีที่แล้วตอนที่ผมทำวิทยานิพจน์ระดับปริญญาโทแล้วหรือยัง

ผมอยากรู้ว่า คำว่า

1 LEAR ยังแปลว่า n.การสอน, การศึกษา,บทเรียน,ความรู้,ซอสข้น หรือไม่

2 BULB ยังแปลว่า v. งอกหัว หรือไม่

3 ตัวอย่าง ยังมีคำว่า a precedent, หรือไม่

4 สุขศึกษา ยังแปลว่า n. hygiene หรือไม่

5 สอบ ยังมีคำว่า vi. to taper หรือไม่

6 สาย ยังสะกดผิดเป็น hehind time หรือไม่

กรุณาพิมพ์ รุ่นของ TalkingDict ด้วยนะครับ
    หากเป็นไปได้ ความหมายเต็มครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : อาท - [ 15 พ.ย. 51 01:41:56 A:78.145.171.205 X: TicketID:145240 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com