Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

awful กับ awesome ???

คำว่า awful กับ awesome ใช้ยังไง เป็นแง่บวกแง่ลบอย่างไรเหรอคะ
    เปิด dic ดูแล้ว งง ค่ะ

awesome เนี่ย เป็นแง่บวก ใช่ไหมคะ
    แล้ว awful ทั้งแง่บวก แง่ลบเหรอคะ งง

หมายเหตุ แง่บวกในที่นี้หมายถึง เป็นคำชมนะคะ ส่วนแง่ลบก็ vice versa ค่ะ

ขอบคุณและราตรีสวัสดิ์ทุกคนค่ะ ดึกแล้ว เข้านอนกันเถอะ ^_^

จากคุณ : mamacherry - [ 27 พ.ย. 51 23:35:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com