Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามเรื่องขอวีซ่าไปอเมริกาค่ะ

ไม่รู้ว่าถามถูกที่รึป่าว หากท่านใดมีความรู้เรื่องนี้ กรุณาให้คำแนะนำด้วยนะคะ

คือปีหน้าจะไปอยู่กับญาติที่อเมริกาตอนปลายมีนา-พฤษภาอ่ะค่ะ
    จะไปช่วงปิดเทอม คิดว่าจะไปเรียนพวกภาษาเพิ่มเติมด้วย แบบเรียนพิเศษอะไรทำนองนี้ ไม่ได้จะเรียนที่มหาลัยที่นู่นแบบเป็นเรื่องเป็นราว
    อยากทราบว่าจะต้องขอทำวีซ่าท่องเที่ยว หรือวีซ่านักเรียนดีค่ะ
    คือถ้าเป็นวีซ่านักเรียนเนี่ยต้องติดต่อสถานที่เรียนที่นู่นให้เรียนร้อย ขอหลักฐานยืนยันต่างๆมา แต่คิดว่าจะไปหาที่เรียนตอนถึงที่อเมริกาแล้วอ่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะขอวีซ่าแบบไหนดี
    อยากขอคำแนะนำเรื่องการทำวีซ่าอย่างละเอียดด้วยค่ะ ถ้าจะไปช่วงปลายมีนาปีหน้า ต้องเริ่มดำเนินการเมื่อไหร่ค่ะ แล้วขอวีซ่ากี่วันถึงได้ นัดสัมภาษณ์นี่ใช้เวลากี่วัน? เตรียมหลักฐานอะไรบ้าง
    คือไม่ได้เก่งภาษาอังกฤษเลย จะไปเรียนแบบผ่านทางสถาบันต่างๆก็ไม่กล้า เลยอยากไปหาเรียนด้วยตัวเองแบบพื้นฐานที่เค้าเปิดสอนพิเศษกันอ่ะค่ะ

อยากรู้ว่าระยะเวลาสองเดือนนี่จะช่วยให้เราพัฒนาภาษาอังกฤษได้มั้ยค่ะ
    คือไม่เก่งภาษาแบบสุดๆ แล้วจะไปนอกนี่ก็กังวลมากๆ กลัวสื่อสารกับเค้าไม่รู้เรื่อง Y_Y

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : ninoja - [ 28 พ.ย. 51 21:55:54 A:125.25.48.187 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com