Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

**ไม่ทราบว่ามีมหาวิทยาลัยไหน สอนเรื่อง Functional Syntax ไหมคะ พอดีมีฉบับภาษาอังกฤษ แล้วอ่านไม่รู้เรื่องค่ะ**

รบกวนถามหน่อยนะคะ คือตอนนี้กำลังเรียนปริญญาโท วิชาเอกภาษาศาสตร์อยู่ค่ะ

มีวิชานึงที่ใช้หนังสือ Functional Syntax แต่งโดย Givon ค่ะ ทีนี้ อ่านยากมากๆ อาจารย์ที่สอนจะแจกชีทให้ พอกลับไปอ่านแล้ว ก็ไม่เข้าใจอยู่ดี รู้สึกว่ามันมีหลายๆ ส่วนที่เหลื่อมซ้อนกัน (ซึ่งอาจารย์บอกว่าเป็นธรรมดาของทฤษฏีนี้) ก็เลยอยากทราบว่าพอจะมีมหาวิทยาลัยไหน ที่มีฉบับภาษาไทยไหมคะ จะเอามาถ่ายเอกสารค่ะ หรือคนที่เรียนอยู่ มีเวบไซต์อะไรแนะนำไหมคะ

จริงๆ เราก็จบภาษาอังกฤษตอนปอตรีนะคะ แต่ทฤษฏีนี้ ศัพท์เฉพาะมากๆ อ่านแล้ว ก็ไม่ค่อยเข้าใจ อยากทำให้กระจ่างกว่านี้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : production - [ 1 ธ.ค. 51 10:25:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com