Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากศึกษาภาษาญี่ปุ่นด้วยตัวเอง ทำยังไงดีคะ?

สนใจอยากเรียนภาษาญี่ปุ่นด้วยตัวเองค่ะ
    ไม่มีเวลาไปลงคอร์สเรียนเลยค่ะ งานยุ่งวุ่นวาย

ลองไปเดินๆดูหนังสือภาษาญี่ปุ่น... ที่เป็นหนังสือเด็ก... แอบแพงจังเลยค่ะ T_T กว่าจะรู้เรื่องคงกินแกลบก่อน

อยากทราบว่ามีห้องสมุดที่ไหนให้ยืมหนังสือสำหรับเด็ก ภาษาญี่ปุ่น บ้างมั้ยคะ?

แล้วถ้าซื้อตำราภาษาไทย ที่สอนภาษาญี่ปุ่นมาอ่านเอง แนะนำเล่มไหน ของผู้แต่งคนไหนดีคะ?
    เพราะไปเดินดูที่ร้านหนังสือแล้วเลือกไม่ถูกเลย ตาลาย เยอะแยะไปหมด 555

ขอบคุณทุกความเห็นเลยค่า*

จากคุณ : MonkeyRockey - [ 11 ธ.ค. 51 22:02:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com