Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเรื่องการส่งงานแปลให้สำนักพิมพ์พิจารณาค่ะ

เราได้ส่งตัวอย่างงานแปลนิยายประมาณ 3 บทพร้อมทั้งต้นฉบับไปให้สำนักพิมพ์พิจารณา มีคำถามดังนี้ค่ะ
    1 ต้องรอเป็นเวลาเท่าไหร่ถึงจะนานพอให้โทรไปถามทาง สนพ ได้ว่าเค้าสนใจงานแปลของเราหรือไม่
    2 ถ้าไม่โทรถาม ต้องรอเป็นเวลาเท่าไหร่ ถึงจะสรุปได้ว่าเค้าไม่น่าจะสนใจงานของเราแล้วคะ

เพิ่มเติมค่ะ...
    เราโทรไปถามที่ สนพ ในวันแรกที่ส่งงานไปทาง email ทาง สนพ ตอบว่าได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ
    จากนั้นก็ยังไม่ได้โทรถามอีกเลย รออย่างเดียวค่ะ
    ตอนนี้รออยู่ว่า มันนานพอที่เราจะส่งงานแปลไปให้ สนพ อื่นพิจารณาได้หรือยัง กลัวจะผิดมารยาทน่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : รอ - [ 3 ม.ค. 52 09:22:16 A:58.9.160.98 X: TicketID:093395 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com