Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนอ่านหน่อยค่ะ เป็นไปได้มั้ยว่าน้องคนนี้โกหก เรื่องสถาบันที่เรียน

คือฟังมาแล้วสงสัยมากค่ะ

น้องผู้ชายคนนี้นี่ บอกว่าเรียนอยู่ ครุศาสตร์ จุฬา
    เรียนปี1 แล้วได้สอนสาธิตจุฬา โดยสอนเด็ก ม.6 (บอกว่าสอน2ห้องด้วยนะ) มีเอกสารอวดว่าต้องเตรียมการสอนด้วย

เราก็ เฮ้ย ปี1 ได้ฝึกสอนแล้วเหรอ
    พอสอบถามคนรู้จักทางสาธิตแล้ว ไม่มีใครรู้จักคนชื่อนี้ ว่าฝึกสอนที่นั่น และปี1 ยังไม่ได้สอน และเด็ก ม.6 เค้าไม่ให้ นิสิตไปฝึกสอน

*** เรื่องสอนเด็กนี่ไม่ติดใจแล้วค่ะ เพราะอาจเป็นได้ ว่าสอนพิเศษ รึ ติวก่อนสอบ ก็ตัดไป

คุยๆไป มีหลุดมาว่า เรียน สวนดุสิต แต่ไปลองสอบแล้วได้ ไม่คิดว่าจะติดจุฬาด้วย ด้วยความที่จ่ายเงินสวนดุสิตไปแล้ว เลยต้องเรียนที่นั่นด้วย สรุปคือเรียนควบ2ที่

ยิ่งฟังยิ่งแปลกๆ เอาชื่อเค้ามาหาดู ก็มีแต่ สวนดุสิต รายละเอียด ทางจุฬาไม่มีเลย

เลยถามไปยังผู้ใหญ่ที่รู้จักน้อง ว่าน้องเค้าเล่าเหมือนกันมั้ย

ทางนั้นตอบมาว่า น้องเรียนสวนดุสิตอยู่ (อันนี้ชัวร์ว่าเรียนค่ะ รหัส51ค่ะ) แต่จุฬานี่ติดแล้วแต่ยังไม่ได้เข้าเรียน แล้วติดโครงการเด็กชนบท รึ โครงการทไวไลต์ อะไรสักอย่าง (มีด้วยเหรอคะ ชื่อนี้) คือทางนั้นก็จำชื่อได้ไม่แน่ชัดค่ะ

อ๊าว ยังไง มีด้วยเหรอคะ ติดแล้วยังไม่ได้เข้าเรียน  

แต่เค้าเล่านี่เล่าแต่เรื่องจุฬานะคะ แล้วก็ภูมิใจมากๆที่ติดจุฬา (คนฟังก็พลอยดีใจตามค่ะ) เรื่องสวนดุสิตเหมือนแค่หลุดปากมาเลยเล่าแค่นั้น

แล้วทีนี้ search เจอไฟล์ประมาณ รายชื่อเด็กจุฬารหัส 51 ก็ไม่มีชื่อเค้า

เป็นไปได้มั้ยคะ ว่าเค้้าอาจได้โควต้า หรือมีการสอบตรงแบบไหน ที่เจ้าตัวจะรู้ผลแล้ว แต่อาจไม่มีการประกาศผลทางอินเตอร์เนต

หรือเป็นไปได้มั้ยคะ ว่าเค้าสอบติดของปีการศึกษา 2552

***ที่อยากรู้ว่าเค้าโกหกมั้ย เพราะญาติเราออกจะปลื้มน้องเค้า และมีการชวนมาสอนพิเศษให้ลูกสาวเค้าด้วย เราไม่ให้ให้คนขี้โกหก+แอบอ้าง มาป้วนเปี้ยนแถวๆหลานเราน่ะค่ะ***

จากคุณ : lekumi - [ 8 ม.ค. 52 17:30:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com