Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำไม ทราดอส ของเพื่อน ผม คลีนงานไม่ได้ครับ แต่ของผมคลีนได้ ครับ

วันนี้เพื่อนผมโทรมาขอร้องให้ไปเช็คโ)รแกรมทราดอส ซึ่งเป็น  SDL trados 2007
    เพราะไม่สามารถคลีนไฟล์ได้  

ไฟล์ที่ให้มา เป้นไฟล์ เวร์ด ฟอนต์ ไทม นิวโรแมน   ออฟฟิสที่ใช้ในเครื่องเป็น ออฟฟิส 2003 ผมได้สร้าง ทีเอ็ม และเซ็ตฟอนต์หมดแล้ว ให้เป็น อังสนานิว  จากนั้นลอง ทำการแปล ไปห้าบรรทัด ก็เซฟเป็นอีกชื่อหนึ่ง  แล้ว ลอง ใช้ ทีเอ็ม คลีนงาน  ปรากฎ ว่าเจอข้อความเออเร่อตัวแดง
    (50104): Folder does not exist, was moved or renamed  
    ไม่สามารถคลีนงานได้ ผมจนปัญญา ครับ ไม่สามารถหาคำตอบให้กับเพื่อนได้จำใจเซฟไฟล์งานเข้า ไทมไดรว  

.............ขับรถกลับมาบ้าน  เปิดคอมพ์ทีี่บ้าน
    เปิดทีเอ็มใหม่ เซตอัพฟอนต์เป้น อังสนานิวทั้งหมด  เอาซอร์สไฟล์ที่เป็นเวิร์ดมา จาก ฟอนต์ ไทมนิวโรมัน เปลี่ยนเป็น อังสนานิวอีกช่นกัน    แล้ว ลองแปลสัก ห้าบรรทัด  เสร็จแล้ว เซฟ เป็น อีก ชื่อหนึ่ง    จากนั้น ไปที่ ทีเอ็ม แล้วทำการคลีนไฟล์ที่เซฟชื่อใหม่ดังกล่าว    ผลปรากฎว่า สามารถคลีนงานได้ครับ
    มี   . BAK FILE เรียบร้อย คอมพิวเตอร์ผมใ้ ออฟฟิส 2003 ทราดอสเวอร์ชั่น 2007  ตอนนี้ผมเลยงงว่าทำไมของเพื่อนจึงคลีนไม่ได้ แต่ของตนเองคลีนงานได้   ยังงง อยู่  ใครพอจะทราบสาเหตุไหมครับ ของเพื่อนผม มันทันสมัยเกินไปหรือเปล่าเนี้ย   ขอเขา เอสดีแอล ทราดอส     ของเรา แค่ทราดอสธรรมดา

เป็นไปได้ไหมครับว่าทราดอส ของเพื่อน พัง  3 หมื่นนะครับ

จากคุณ : azulazoo - [ 6 ก.พ. 52 23:35:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com