Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สงสัยคำว่า " Professinal work experience " (จะใช้ในการต่อ ป.โท ค่ะ)

ขอโทษนะคะ มันอาจจะเป็นเรื่องง่ายๆสำหรับใครๆ (แต่ตอนนี้เรางงมาก..TwT) ไม่แน่ใจว่าประสบการณ์ทำงานที่มีจะนำมาใช้ได้หรือไม่

เรื่องมีอยู่ว่ากำลังวางแผนจะต่อปริญญาโทที่ประเทศอังกฤษในอีกสามปีข้างหน้า สาขา Hospitality Management โดยที่ตัวเราไม่ได้จบปริญญาตรีนะคะ ตอนนี้เรียนระดับอนุปริญญาของประเทศนี้อยู่ทางด้านการบริการและการจัดการการท่องเที่ยว กฎของมหาวิทยาลัยที่สนใจมีตัวเลือกให้ว่าถ้าจบหลักสูตรที่เราเรียนนี้บวกเจ้า Professional work experience จะสามารถเข้า ป.โทได้เลย

ตอนนี้เราทำงานในร้านอาหารไทยแบบพาร์ททาร์มตามกฎของนักเรียน(ทำมา 1 ปีแล้วหน้าที่ทั้งหมดที่ทำคือ เสริฟ แม่ครัว บาร์ ล้างจาน พอดีร้านเล็กๆค่ะ :)) แต่กำลังจะได้เลื่อนเป็นผู้ช่วยผู้จัดการร้าน(ระยะฝึกงาน 1 ปีถึงได้ตำแหน่ง)...สงสัยเรื่องประสบการณ์ทำงานมากว่าถ้าถึงตอนที่เราจะสมัครเรียนก็ควรจะได้เป็นผู้ช่วยฯแล้ว อย่างนี้จะถือว่าเป็น Professional Work Experience ได้หรือไม่??

ก่อนทำงานร้านอาหารเคยทำงานอยู่สปาเป็นเวลา 2 ปีค่ะ หน้าที่เป็นทั้งพนักงานนวดและพนักงานต้อนรับ

ขอบคุณทุกคำชี้แนะค่ะ...ขออภัยพิมพ์หัวข้อตกไปตัว "o"

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 10:08:04

จากคุณ : รีโหมดไม่มีถ่าน - [ 22 ก.พ. 52 10:04:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com