Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากหาเพื่อนฝึกภาษาสนทนาภาษาอังกฤษค่ะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยนะคะ
    จะโดนแบนไหมเอ่ย

เราอยากฝึกพูดภาษาอังกฤษนะคะ
    เมื่อสักครู่เพิ่งโดนอาจารย์ว่ามาว่า ทำไมไม่ฝึกทุกวัน อาจารย์อยากให้ฝึกฝนทุกวัน ภาษาไม่ใช้ก็ลืม (ดูสิ กลับมาเน่าเหมือนเดิมอีกแล้ว)ประโยคหลังอาจารย์เขาคงพูดในใจค่ะ

ไม่ต้องถึงขนาดว่านั่งเรียนแกรมม่ากัน เดี๋ยวจะเบื่อกัน
    ก็แค่คุยกันทางเอ็ม หรือเขียนเมล์หากันเป็นภาษาอังกฤษเฉยๆค่ะ
    ไม่ต้องเป็นเทพ หรือเทพจะลงมาเองก็ดีค่ะ เพราะว่าเราก็ไม่ได้เก่งภาษาอังกฤษ

ถึงเพื่อนที่ไม่เก่งภาษาอังกฤษแต่มีทัศนคติเหมือนเราคือ เป้าหมาย ต้องเก่งให้ได้ ขอเชิญหลังไมค์เลยนะคะ เรามาแลกเปลี่ยนความรู้แล้วก็เรียนซึ่งกันและกันได้ เราเรียนจากเธอ แล้วเธอก็เรียนจากเรานะ

ตอนนี้เราเขียนเมล์หาเพื่อนอยู่คนนึง เรารู้สึกว่าเราก็ได้เรียนศัพท์ที่เราไม่เคยเรียนจากเขาแล้วเขาก็เรียนศัพท์ที่ไม่เคยเรียนจากเราเหมือนกัน

เราว่าวิธีนี้ดีนะ ถ้าสนใจแลกเมล์กันหลังไมค์นะคะ

จากคุณ : ploy_angjoe - [ 24 ก.พ. 52 15:19:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com