Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เรียนยังไม่จบ จะเขียนตรงวุฒิการศึกษาใน resume อย่างไรครับ

คือตอนนี้เรียน ป ตรีแล้วติดโปรเจคอยู่ตัวเดียวน่ะครับ ก็เลยอยากหางานทำเพราะว่าโปรเจคที่ทำนั้นเป็นแนว programming แต่ว่ามีความสามารถและถนัดใรเรื่องพวก network หรือ OS มากกว่าน่ะครับ เลยอยากไปหางานทำมากกว่า แต่ว่าก็ติดตรงที่ยังเรียนไม่จบกลัวว่าฝ่าย HR เห็น profile ของเราก็จะไม่รับแล้ว เพราะยังไม่จบ เรื่องของเรื่องก็คืออยากจะแสดงความสามารถให้ทางบริษัทเห็นน่ะครับ ว่าเราก็สามารถทำงานใน field ที่เรามาสมัครได้ไม่แพ้กับเพื่อนที่เรียนจบไป แต่ติดตรงการเขียนวุฒิใน resume นี่แหละครับ ว่าจะเขียนยังไงดี เท่าที่ลอง search เจออยู่อันนึง เค้าบอกว่าถ้าเราใส่ตรงวุฒิไปว่ายังไม่จบมันจะเป้น half-complete degree อะไรนี่แหละครับ เ้ค้าให้ใส่วุฒิที่เรามี แบบนี้ผมก็ต้องใส่ได้แค่วุฒิ ปวส อ่ะสิครับ แล้วยังงี้ใครจะรับผมทำงานล่ะครับเนี่ย วุฒิแค่นั้น จะพอมีทางให้ผมได้ทำงานอย่างที่หวังบ้างไหมครับ หรือผมควรจะเขียน resume อย่างไรดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

จากคุณ : fire111 - [ 25 ก.พ. 52 23:25:01 A:192.168.0.17 X:58.64.49.65 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com