Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ค้นความหมายแล้วงง ตกลง "Diva" ใน hi5 มันแปลว่าอะไรนะคะ?

ที่เราจะ Give Five ให้เพื่อนใน hi5 น่ะค่ะ ที่มีตั้งแต่
    Champion Chic Cool Cute Diva Funny Goofy Handsome Hero Hunk ฯลฯ
    อะไรนี่น่ะค่ะ สงสัยตรงคำว่า "Diva" น่ะค่ะ

เปิดที่นี่ http://www.dek-d.com/board/view.php?idามหมาย
    หรือใน hi5 ก็ใช้ความหมายว่าผู้หญิงร้องเพลงเก่ง ๆ เหมือนกัน
    หรือหมายถึงผู้หญิงเก่งแบบความหมายแรกกันแน่

งง.... ค่ะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ป.ล. เอ... รู้สึกจะมีรายการวิทยุชื่อ Get Divas 1025 FM ด้วยนะคะ

จากคุณ : d i v a - [ 26 ก.พ. 52 23:13:23 A:58.9.223.224 X: TicketID:052233 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com