Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับ welcoming speech สั้น ๆ ได้ใจความ และจับใจคนฟังครับ

Good morning gentlemen! welcome to English world. Today We feel honoured to have you here guys.

คือจะมีท่านผู้ใหญ่ในเขตจะมาเยี่ยมชมการแสดงผลงานทางวิชาการของโรงเรียนครับ
    นึกไม่ออกช่วยหน่อยนะครับ ที่เอาสั้นเพราะเกรงว่านักเรียนจะจำไม่ได้หมดจะให้นักเรียนพูดพร้อมกัน เอาแค่ต้อนรับเข้าเยี่ยมชม แล้วตอนออกจากซุ้มครับ

ลงท้ายจะบอกว่า
    Thank you for your visiting. ได้ไหมครับ หรือใครมีคำกล่าวที่ดี ๆ  ฟังแล้วแบบ knock em dead ก้อแนะนำหน่อยนะครับ

จากคุณ : crossroad2008 - [ 2 มี.ค. 52 19:43:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com