Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตามหาผู้ที่เรียน ป บัณฑิตวิชาชีพครูที่ ม จันทรเกษมค่า

อยากทราบว่า การเรียนการสอนของที่นี่เป็นอย่างไร โดยรวมๆแล้ว จบง่ายยากอย่างไร

ในเวบแจ้งไว้ว่าเรียนวันเสาร์  9 ถึง  1 ทุ่ม วันอาทิตย์  9-4 โมงเย็น ในความเป็นจริงต้องเรียนยาวนานขนาดนั้นเลยเหรอคะ

การผ่านแต่ละวิชานั้นเป็นการทำรายงานหรือ ใช้การสอบวัดผลคะ

ในวิชาฝึกสอนนั้น ทาง ม จันทรเกษมอำนวยความสะดวกให้โดยการจัดหาสถานที่ฝึกสอนให้ใช่หรือไม่คะ

เมื่อเรียนจบแล้ว จะได้ใบครูที่ได้รับรองจากคุรุสภาเลยใช่มั้ยคะ ต้องทำเรื่องกับทางคุรุสภาหรือ ทาง ม จันทรเกษมทำเรื่องให้

ทั้งนี้ตัวเราได้สอบถามกับเจ้าหน้าที่ใน ม จันทรเกษมบางส่วนแล้ว เพียงแต่อยากได้มุมมองความเป็นไปจริงๆ จากผู้ที่เรียนจริงๆน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

จากคุณ : huameng - [ 3 มี.ค. 52 23:14:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com