Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<<----------- ^^ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ หนังสือเต็มบ้านเลย ^^ ----------->>>

สวัสดีค่ะ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน

ตอนนี้ Flowery มีปัญหาค่ะ ก็เรื่องหนังสือนี่แหละค่ะ
    เต็มบ้านไปหมดแล้ว หนูอ่านหนังสือแทบทุกประเภท
    ไปร้านหนังสือ เห็นเล่มไหนน่าอ่านก็ซื้อ
    งานสัปดาห์หนังสือนี่ก็ไม่พลาด ซื้อประจำ
    เทศกาลต่าง ๆ โปรโมชั่นที่ไหนก็ซื้อ
    จนตอนนี้ หนังสือมากมายมหาศาลแล้วค่ะ

Flowery จึงอยากขอคำแนะนำเรื่องการจัดการหนังสือเหล่านี้ค่ะ
    หนูอยากให้คนที่อยากอ่านได้หนังสือไปจริง ๆ
    ที่ผ่านมาบริจาคห้องสมุด, ตู้รับบริจาคที่มหาวิทยาลัย, ร้านหนังสือมาตลอดค่ะ

เห็นพี่ ๆ หลายท่านแนะนำให้ขาย หนูไม่ทราบว่าจะนำไปขายที่ไหนดี
    อยากให้ผู้ที่ซื้อไปหรือร้านที่รับซื้อเค้าเห็นคุณค่าหนังสือเราค่ะ
    ไม่อยากให้กองจนฝุ่นจับ อยากให้คนรักหนังสือได้ไปอ่าน

พี่ ๆ ช่วยแนะนำร้านหนังสือ, เว็บไซต์ที่จะหนังสือไปขายหน่อยได้มั้ยคะ
    หรือว่าหนูจะเปิดขายเองใน blog ที่คิด ๆ ไว้่ ว่าจะขายอย่างถูก
    ขอแค่รักหนังสืออยากได้หนังสือเล่มนั้น ๆ จริง ยังว่าจะแถมบางเล่มให้ด้วย

หนังสือหลายเล่ม หนูก็เล็ง ๆ ไว้ว่าอาจจะนำมาจัดกิจกรรมแจกฟรีในพันทิปนี่แหละ
    เพราะส่วนตัว ก็ได้ความรู้ ได้เพื่อนมากมายจากเว็บบอร์ดแห่งนี้
    ได้ CD, DVD, หนังสือจากพันทิปนี้ก็มากมาย มิตรภาพอีกเป็นกระบุงโกย
    ประทับใจพันทิปจริง ๆ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ

จากคุณ : Flowery - [ 8 มี.ค. 52 14:04:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com