Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครเรียนคณะอักษรศาสตร์ หรือมีความรู้เกี่ยวกับคณะนี้บ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คือตอนนี้เรากำลังจะขึ้นม.5ค่ะ
    ตั้งใจว่าจบม.6  แล้วจะสอบเข้าคณะอักษรศาสตร์จุฬาให้ได้
    อิอิ^___^  หวังสูงไปหรือเปล่าเนี่ย
    เราเริ่มอ่านหนังสือจริงจังตั้งแต่ตอนนี้
    ไม่รู้ว่าจะสายไปหรือเปล่า
    ที่ผ่านๆมาก็ตั้งใจอ่านนะ
    แต่ไม่ได้จริงจังเลย  T___T

เราอยากเรียนเอกภาษาไทย
    อยากรู้ว่าเราต้องเตรีมตัวอย่างไร
    เข้าคณะนี้ต้องใช้คะแนนอะไรบ้าง
    หรือมีเรื่องอื่นๆที่อยากแนะนำก็ยินดีรับฟังหมดเลยนะคะ

-------------ขอบคุณทุกคนมากเลยค่ะ--------------------------

จากคุณ : หนุ่มเฮี้ยวพันธุ์ระห่ำ - [ 16 มี.ค. 52 20:56:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com