Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ซื้อหนังสือมาเก็บเพราะอะไรกันครับ

สวัสดีครับ เพิ่งเข้ามาโพสท์ในห้องนี้ครั้งแรกครับ ผมว่าผมเป็นคนชอบซื้อหนังสือคนหนึ่ง (เฉลี่ยไม่ต่ำกว่าเดือนละเล่ม) เหตุผลหลักที่ผมซื้อมาเก็บก็คืออยากอ่านแล้วก็อยากสนับสนุนนักเขียนที่ชอบ แต่พอดูหนังสือที่บ้านแล้วผมกลับพบว่ามีน้อยเล่มมากที่ผมอ่านซ้ำ ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ แต่ไม่มีเวลาจะอ่าน บางเล่มก็ต้องเก็บลงกล่อง แทบจะลืมไปแล้วว่ามี ดูๆแล้วก็เสียดายทรัพยากรครับ แต่จะเอาไปบริจาคห้องสมุดโรงเรียนต่างจังหวัด ผมก็กลัวว่าตอนอยากอ่านขึ้นมาอีกจะไม่มีให้อ่าน แต่ถึงมีแบบเป็น e-book ขายผมก็คงไม่ซื้อมาอ่านอยู่ดีครับ ไม่ชอบอ่านบนจอคอม แค่อ่านกระทู้ยาวๆใน pantip นี่ผมก็แย่แล้ว

สรุปว่าผมซื้อมาดองไว้ที่บ้านด้วยเหตุผลเพียงว่าเผื่ออยากอ่านอีก (สิ้นเปลืองทรัพยากรโลกสิ้นดีเลย -_-") ผมอยากรู้ครับว่านักอ่านคนอื่นมีเหตุผลในการซื้อหนังสือมาเก็บเพราะอะไรกันบ้างครับ

ป.ล. แก้ไขเพิ่มเติม ลืมไปไม่ได้นับหนังสือการ์ตูน ถ้านับนี่เดือนละ 5 เล่มเป็นอย่างต่ำ เปลืองหนักเข้าไปอีก -_-"

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 52 23:41:52

จากคุณ : unknower - [ 18 มี.ค. 52 23:38:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com