Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครสอบ ปริญญาโท M.A TEFL และ Careers ของ ธรรมศาสตร์มาแล้วบ้างครับ เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเรื่องข้อสอบและการสัมภาษณ์กัน

เมื่อวันที่ 29 มีนาคมที่ผ่านมา ใครที่สมัครเรียนปริญญาโทของ ธรรมศาสตร์ สาขา TEFL และ Eng for Careers คงได้สอบกันมาแล้วนะครับ คือพอดีส่วนตัวผมสมัคร TEFL ไปอะครับ มีคนสมัครอยู่ 141 คน ไม่รู้ว่าจะเรียกไปสัมภาษณ์กันประมาณกี่คน ส่วนผมข้อสอบ TU-GET ผมว่าผมผ่านนะ แต่วิชาเฉพาะสาขานี่สิ ผมว่ามันยากมากเลยอะครับ เพราะอาจารย์ใช้ศัพท์ในข้อสอบยากน่าดูครับ คิดว่าข้อสอบฉบับดังกล่าวจะเป็นข้อสอบของทั้งสองเอกนะครับ แต่จะเปลี่ยนแค่ตรง Paragraph Writing ในหัวข้อเรื่องที่ให้เขียนต่างกันเท่านั้นเอง เพื่อนๆที่สอบมาแล้วคิดว่าข้อสอบยากไหมอะ อยากได้ยินเสียงจากเพื่อนๆว่ายากเหมือนเราจังเลย (แอบเข้าข้างตัวเองว่าข้อสอบมันยากเอง ไม่ใช่ที่เราทำไม่ได้อะ อิอิ) แต่เรา 50/50 นะครับตอนนี้ สำหรับการที่จะได้ไปต่อในรอบสัมภาษณ์ แต่ยังไงผมก็มีที่เรียนสำรองไว้แล้ว เพื่อนๆละครับ เป็นยังไงบ้าง ขอความคิดเห็นกันหน่อยเร็ว ...

ปล. กระทู้เก่าของเราเรื่อง ปริญญาโทการสอนภาษาอังกฤษ ตามลิงค์นี้นะครับ
    http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K7646413/K7646413.html

แก้ไขเมื่อ 29 มี.ค. 52 18:57:43

จากคุณ : Frenchkid - [ 29 มี.ค. 52 18:52:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com