Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามความเห็นเรื่องเรียนป.โทฯ หลักสูตรด้าน HR ครับ

พอดีว่า ตอนนี้ทำงานด้าน HRD อยู่ เพียงแต่ว่าจะขยายขอบเขตของตัวเองไปด้าน HRM ด้วย จึงมีแผนจะเรียนต่อป.โทฯ ด้าน HR ครับ (หลังจากตัดตัวเลือกหลักสูตรด้าน จิตวิทยาอุตสาหกรรมฯ ไปเรียบร้อย) ...คือ คิดว่าอนาคตการทำงานคงจะไปทางนี้(HRM & HRD)แน่นอนแล้ว...

และเบื้องต้น search ข้อมูลจากเว็บของบางสถาบันฯ และ ตัดตัวเลือกเหลือแค่ 2 ที่ ครับ คือ

1.MBA - HRM ของม.ธรรมศาสตร์
    2. Master of Management(ภาษาไทย) - Human Capital & Organizational Management ของ มหิดล(CMMU)

เลยว่าจะขอความเห็นจากทุก ๆ ท่าน ครับ ทั้งคนที่เป็นศิษย์เก่า / กำลังศึกษาอยู่ / กำลังจะสมัคร / เคยคิดจะสมัคร / ฯลฯ..... ตามคำถามดังนี้ครับ

1. ในแง่ของการต่อยอดในการทำงาน+career path ว่าหากจะทำงานสาย HR เนี่ย การเรียนทั้ง 2 หลักสูตร จะต่อยอดได้มาก-น้อยเพียงใดครับ

2. หากมีท่านใดพอจะสามารถแชร์ลักษณะการเรียน ของทั้ง 2 ที่ด้วย ก็จะขอบคุณมากครับ เช่น บางที่จะเน้นการทำรายกลุ่มซะมาก  หรือ บางที่เน้นการแชร์ประสบการณ์ ฯลฯ

3. หรือผมควรเลือกเรียนด้านจิตวิทยาอุตสาหกรรมดีครับ ???

**หมายเหตุ : ผมเอง เดือนหน้าว่าจะไป open house ของ CMMU เพียงแต่คิดว่า อยากฟังความเห็นของเพื่อน ๆ ชาวพันทิปก่อน เพื่อเป็นข้อมูลพื้นฐานครับ**

จากคุณ : jiyuu - [ 2 เม.ย. 52 10:01:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com