Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอมอบบทเพลง...เป็นของขวัญชาวจีนศึกษาทุกท่านครับ

สวัสดีครับ

ผมพึ่งมีโอกาสได้จับคอมวันนี้ เดาะเข้ามาในห้องสมุด
    ก็เห็นกลุ่มจีนศึกษา ได้ตั้งดังประสงค์

จึงขอมอบบทเพลงคลาสสิก อันถือเป็นวรรณกรรมทางดนตรีชิ้นงามของชาวจีน ที่ประพันธ์ขึ้นมา ทาบทารัศมีคลาสสิกฝั่งยุโรปได้อย่างมั่นคงไม่เคาะเขิน
    เป็นของขวัญและคำชื่นชมยินดี แก่ชาวจีนศึกษาทุกๆท่านครับ

บทเพลงแรก คือ ไวโอลิน คอนแชร์โต "ม่านประเพณี" หรือ Butterfly Lovers Violin Concerto
    ประพันธ์โดย  Chen Gang (born 1935) และ He Zhanhao (born 1933),
    ขณะที่ทั้งคู่เรียนอยู่ที่ the Shanghai Conservatory of Music ครับ

มีความไพเราะมาก ทำนองผสานกันทั้งเศร้า สุข ... ถ้าเปลี่ยนจากไวโอลิน เป็น ซอจีน คงจะไพเราะมากกว่านี้นะครับ

งานชิ้นนี้มีความยาวประมาณครึ่งชั่วโมง ... อยากฟังต่อก็กดตามเข้าไปในยูทูปนะครับ

^________________________^

จากคุณ : jassb1 - [ 4 เม.ย. 52 13:43:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com