Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

พี่ๆ คณะศิลปศาสตร์ ธรรมศาสตร์ ช่วยแนะนำคณะหน่อยได้มั้ยคะ

คะแนนถึงคะ แหะๆ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคิด(เข้าข้างตัวเอง)ว่าน่าจะติด
    เมื่อวาน ดีใจมากคะ ได้เรียน มธ. แล้ว
    แต่คะ แต่วันนี้หนูห่อเหี่ยวมาก
    ทั้งวันเจอแต่คนบอกให้เลือกจุฬา
    หนูขาดไปสี่ร้อย คะแนนคะ ตอนแรกก็จะเลือก เพราะมีสเปน แต่ไม่ถึงก็เลยมาที่ มธ ดีกว่า เพราะยังไงก็มีเป็นวิชาโท
    แต่หนูสับสนอีก คนบอกว่าจุฬาๆๆๆ มากๆ จนหนูเริ่มงงแล้วว่า หนูควรเลือกเข้าอะไร จริงๆ จุฬาหนูว่าไม่ถึง ไม่อยากเสี่ยง แต่ จุฬาก็มีสเปน แล้วหนูก็ถามตัวเองว่า นอกจากรู้ว่า ศิลปศาสตร์ เป็นคณะหนึ่งของ ธรรมศาสตร์ หนูเคยรู้อะไรมากกว่านี้มั้ย - -
    ก็ไม่รู้อีก แล้วหนูใช้อะไรเป็นเหตุผลตัดสินใจ สุดท้ายก็เลือกเพราะมหาลัยเหมือนชาวบ้านเขา ฉะนั้น ขอความกรุณาชี้ทา่งสว่างให้หนูด้วยคะว่า ศิลปศาสตร์ ธรรมศาสตร์ แตกต่างจากอักษรทั่วไปตรงไหน อย่างไร
    ขอบพระคุณคะ

จากคุณ : echi - [ วันจักรี 23:27:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com