Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จบนิเทศที่ ม.กรุงเทพ หางานยากป่าวค่ะ??

จบนิเทศที่ ม.กรุงเทพ หางานยากป่าวค่ะ??

คือ ได้คะแนน ad 67xx อ่าค่ะ

ฬ. กะ มธ. คงไม่ได้อยู่แล้ว

แต่ถ้ายื่นคงได้ ม.ศิลปากรอ่ะ มันเป็นคณะ ict นิเทศ

ต้องเรียน drawing ด้วยอ่ะ ไม่อยากเรียนเท่าไหร่ - - *

แต่ที่บ้าน anti เอกชนมากๆๆๆเรยอ่าค่ะ เซ็งมากกกกก

โดยส่วนตัวแล้วอยากเรียน ม.กรุงเทพนะ

เพราะคิดว่าที่นี่มีชื่อเสียงเรื่องนี้หน่ะ อุปกรณ์ก็พร้อมใช้

แต่ที่บ้านบอกว่าเอ็นไม่ติดมันไม่มีศักศรี - -*

ตัวเราไม่คิดงั้นเรยอ่ะ

แล้วเค้าก็บอกว่าจบเอกชนหางานยากกว่าจบรัฐ ...

อันนี้ที่อยากจะถามแหละค่ะว่ามันจิงหรอ?

คือถ้าเป็นคณะอื่นๆ เช่น บัญชี บริหาร นิติ บลาๆๆ เราเชื่อนะว่ามันจิง

แต่ถ้าพูดถึงนิเทศ คิดว่ามันขึ้นอยู่ที่ตัวเรามากกว่าอ่ะค่ะ

เลยอยากจะถามพี่ๆ ที่ทำงานในวงการนี้

อยากรู้ว่าถ้าจบจาก ม.กรุงเทพมันจะหางานยากกว่าจบรัฐจริงรึป่าวค่ะ?

Ps. จะเรียนวิทยุ-โทรทัศน์อ่าา

จากคุณ : ืnana - [ 10 เม.ย. 52 23:24:33 A:58.8.239.4 X: TicketID:172031 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com