Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเด็กธรรมศาสตร์หน่อยครับ เรื่องการเดินทางโดยรถเมล์ ..

พอดีผมกำลังจะต้องเดินทางไปทำธุระที่นั่น วิ่งรอกไปกลับท่าพระจันทร์-รังสิต อยากทราบดังนี้ครับ

1. ถ้าผมอยากจะเดินทางจากรังสิต ไปที่ท่าพระจันทร์โดยเร็วที่สุด ควรจะเดินทางอย่างไรครับ ต่อรถเมล์สายใด หรือลงเรือท่าไหน เส้นทางครับ

2. ภายในรังสิตกว้างขวางมากใช่ไหมครับ ภายในมีเดินรถให้บริการไหมครับ ผมอยากจะไปคณะวารสารฯ (ไกลมากไหม เดินเท้าไปได้ไหมครับเนี่ย)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆ นะครับ

พอดีผมไปเรียนแต่ที่ท่าพระจันทร์ ไม่เคยไปรังสิตเลยครับ เลยมาถามดุสักหน่อย

ปล. แอบบ่นนิดนึง ตอนแรกผมจะไปธุระเรื่องนี้ตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมาแล้ว ปรากฏว่าปรักาศให้เป็นวันหยุดซะงั้น ตอนนี้หลังสงกรานต์สองวันก็ประกาศให้เป้นวันหยุดอีกแน่ะ เฮ้อๆๆ ทุกอย่างล้มเลิก เลื่อนไปอีก อยากร้องไห้ครับ ..

จากคุณ : เด็กชายหัวหอม - [ วันเนา (14) 18:55:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com