Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กลุ้มใจเรื่องมหาลัยคะ ขอความคิดเห็นหน่อย

คือ เรื่องก็มีอยู่ว่า ตอนนี้ หนูได้ไป เข้าคณะอาร์ท ไชนีสที่เอแบคแล้วคะ

กำลังเรียนอินเทนซีฟอยู่

แต่ทางบ้านตอนนี้ธุรกิจไม่ค่อยมั่นคง ตอนนี้อาจจะมีเงินส่งก็จริง แต่ต่อไป เศรษฐกิจอาจจะแย่กว่านี้ ส่วนตัวแล้วไม่อยากให้ครอบครัวต้องลำบาก
    เพราะต้องส่งเรา กะพี่ชาย ที่เรียนนานาชาติอยู่เราเรยยรู้สึกไม่อยากรบกวนพ่อแม่ด้วยการไปเรียนที่เอแบคอ่า

เราเลยยื่นแอดกลาง เราเลือกมนุษย์ อิ้ง มศว ไว้อันดับสองคะ

เราจะเอาดีไหม๊ ถ้าเราติด เราว่ามันมีเปอร์เซนติด เพราะคะแนนเราห่างมา ประมาณเก้าร้อยฟ่าๆ

แต่มีคนบอกว่าถ้ามีโอกาสก็เรียนที่เอแบคไปเหอะ เราไม่ได้อะไรนะคะ
    พี่ๆที่อยู่มศว อย่าโกรธเรานะคะ เหตุผลที่เราไม่อยากเข้า มศว ก็เพราะว่าเราต้องอยู่หออะ ต้องไปนครนายกเลย

อีกอย่างเพื่อนเราบอกว่าจบเอแบคมาใช่ว่าจะไม่ตกงาน เค้าบอกว่าทามมายเลือกอาร์ทไชนีส ทามมายไม่เลือก บีบีเอ  เราไม่อยากเลือกเพราะว่าเราไม่ชอบ
    พอเราตอบไปยังงี้เค้าบอกว่า เรียนพวกภาษาจบมาก็ตกงานหมดแหละ

เราควรเลือกอารายดีคะ เราสับสนมากๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นนะคะ ถ้าคำพูดของเราไม่ดีตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 52 18:33:25

จากคุณ : กระเช้าน้อย - [ 19 เม.ย. 52 18:28:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com